Xiaomi ya ci gaba da fitar da sabuntawa don na'urorin su amma wani lokacin waɗannan sabuntawar na iya ɗaukar tsawon lokaci kafin isowa fiye da na al'ada. Tare da wannan jagorar za mu koya muku yadda ake shigar da sabuntawar MIUI da hannu.
Akwai nau'ikan fayilolin sabunta ROM guda biyu, ɗaya shine ROM dawo da shi wani kuma shine ROM din Fastboot, kamar yadda sunansu yake nufi Maida ROMs ana shigar ta maida yayin da Fastboot ROMs ana shigar da su daga keɓancewar Fastboot ta amfani da kwamfuta. Wannan jagorar yayi magana game da amfani ROM dawo da shis don sabunta na'ura.
1. Ana ɗaukaka MIUI da hannu ta amfani da ginanniyar sabuntawar app
Duk wayoyin Xiaomi suna zuwa tare da ginannen MIUI sabunta app kuma da wannan app za mu iya ko dai jira updates isa ga wayar mu ko za mu iya yi amfani da sabuntawa da hannu.
Da farko, muna buƙatar saukar da kunshin sabuntawa zuwa wayar mu. Don yin wannan zaka iya amfani da mu MIUI Downloader app
Ga yadda kuke zazzage kunshin;
Bude app ɗin, zaɓi na'urarka, zaɓi ROM mai tsayayye, sannan zaɓi yankin da kake son saukewa. Kuma bayan haka zazzage fakitin OTA. Kuna iya duba hoton da ke sama idan ba ku fahimta ba.
Bayan zazzage fakitin sabuntawa;
Je zuwa Saituna> Na'urara> Sigar MIUI.
Latsa sau da yawa akan tambarin MIUI har sai "ƙarin fasali suna kunne” rubutu ya fito.
Matsa menu na hamburger.
Yanzu danna"Zaɓi fakitin sabuntawa"Zaɓi.
Zaɓi kunshin da kuka zazzage.
Zai tambaye ku don tabbatar da shigar da shi. Matsa sabuntawa. Ya kamata ya fara tsari.
Menene Mai Sauke MIUI?
Mai Sauke MIUI samfuri ne na Xiaomiui, aikace-aikacen dole ne don na'urorin Xiaomi ku. Yana da fasali na musamman da yawa kamar sabunta na'urorin ku na Xiaomi, bincika roms na yanki daban-daban ko duba cancantar Android/MIUI sau ɗaya. Wannan shine cikakken bayani don sabunta wayar Xiaomi da sauri. Ta wannan hanyar, zaku sami damar karɓar sabuntawa daga layin gaba akan na'urar ku ta Xiaomi. An jera fasalolin Mai Sauke MIUI a ƙasa.
2. Amfani da XiaoMiTool V2 don sabunta MIUI
Kuna buƙatar kwamfuta don wannan tsari.
XiaoMiTool V2 kayan aiki ne da ba na hukuma ba don sarrafa wayoyin Xiaomi. Wannan kayan aiki yana zazzage sabon abu hukuma ROM, TWRP da kuma Magisk kuma yana yanke shawarar hanya mafi kyau don shigar da shi akan na'urar mu. Amma a cikin wannan jagorar za mu yi magana ne kawai shigar da ROMs ta amfani da wannan kayan aiki.
Don amfani da wannan kayan aiki, kuna buƙatar kunnawa USB Debugging akan na'urarka. Don yin wannan;
- Shigar Saituna > Na'urara > Duk ƙayyadaddun bayanai.
- Matsa "Sigar MIUI" sau 10 har sai an gaya muku hakan “kun kunna zaɓuɓɓukan haɓakawa”Ya bayyana.
- Koma zuwa babban menu na saitunan kuma shigar da "Arin saituna> Zaɓuɓɓukan masu tasowa".
- Doke ƙasa kuma kunna USB Debugging.
Bayan kunnawa USB Debugging za mu iya ci gaba da aiwatar da mu
- Download XiaoMiTool V2 (XMT2) kuma shigar da zazzagewar fayil mai aiwatarwa.
- Gudanar da app. Za a sami rashin fahimta don haka karanta shi a hankali.
- Zabi Yankinku.
- Danna "Na'urara tana aiki kullum Ina so in canza ta".
- Bayan haka, haɗa wayarka zuwa kwamfutarka tare da kebul na USB.
- Zaɓi na'urar ku a cikin ƙa'idar. Bayan zabi, kayan aiki zai sake yi wayarka don tattara bayanai game da na'urarka.
- Idan komai yayi daidai, yakamata ku ga nau'ikan nau'ikan 4 daban-daban akan app.
- Zaɓi "Xiaomi ROM na hukuma”Category.
- Yanzu zaku iya shigar da sabuwar sigar MIUI zuwa wayarka.
3. Yin amfani da TWRP don shigar da sabuntawa
Wannan Tsarin yana buƙatar a kwamfuta da kuma wani bootloader mai buɗewa.
TWRP Hoton dawo da al'ada ne na bude tushen don na'urorin Android. Yana bayar da a touch-m dubawa wanda ke ba masu amfani damar yin tinker tare da na'urorin su. Mun riga mun yi jagora kan yadda ake kunna TWRP akan na'urarka. Kuna iya duba shi anan
- Zazzage sabuntawar da kuke son girka.
- Kashe wayarka kuma sake kunna ta ta amfani da maɓallan wuta + ƙara don shigarwa TWRP dawo da dubawa.
- Tap kan shigar kuma sami naku ROM zip.
- Taɓa a kan ku sabunta zip da kuma swipe zuwa walƙiya.
- Jira har sai tsari ya cika kuma sake yi zuwa tsarin.
Bayan wannan tsari tabbas za ku buƙaci sake kunnawa Hoton TWRP akan wayarka saboda walƙiya kowane sabuntawa na hukuma ya maye gurbin TWRP tare da Mi-Recovery.
Wasu fasalulluka na Mai Sauke MIUI
Aikace-aikacen mu da aka haɓaka a hankali yana da sauƙi mai sauƙi kuma mai amfani. Babu buƙatar ruɗani, kawai sami abin da kuke buƙata. Haka kuma, yana goyan bayan duk na'urorin Xiaomi akan kasuwa godiya ga fa'idarsa. Bugu da ƙari, akwai mashaya mai bincike, zaka iya samun na'urarka cikin sauƙi a cikin sashin bincike, ko dai ta sunan na'ura ko sunan lambar na'urar. Aikace-aikace ne wanda ya kamata a sanya shi don masu amfani da Xiaomi. Koyaushe ci gaba da sabunta na'urarku tare da Mai Sauke MIUI!
Ya haɗa da Duk ROMs - MIUI Stable, MIUI Beta, Mi Pilot, Xiaomi.eu
Kuna iya nemo duk nau'ikan MIUI na duk MIUI ROMs da kuke nema daga aikace-aikacen mu. MIUI Global Stable, China Beta, Sauran Yankuna (Turkiyya, Indonesiya, EEA da sauransu) A takaice, yanki ko sigar ba ta da matsala. Kuna da zaɓi na Fastboot ROM ko farfadowa da na'ura ROM, har ma za ku iya zuwa tsofaffin nau'ikan. Kawai bincika, duk suna cikin aikace-aikacen mu. Don haka, zaku iya sabunta wayar Xiaomi zuwa sigar da kuke so.
Magani ga Tambayoyin ETA - Android & MIUI Duba cancantar
Muna ba da mafita ta musamman ga matsalar "zama na zamani" da muka ambata a farkon batun. Idan kuna mamakin ko na'urar ku zata sami MIUI 13 ko Android 12 ko 13, zaku iya duba ta daga app ɗin mu. Tare da menus na "Android 12 - 13 Cancantar Bincika" da "MIUI 13 Cancantar Bincika" menus, zaku iya bincika sabunta na'urar da kuka zaɓa za ta karɓa ko a'a.
Menu na Siffofin Boye
Wannan fasalin da muke kira Siffofin Hidden, yana ba ku damar samun dama ga ɓoyayyun saituna da fasali a cikin MIUI waɗanda gabaɗaya ba su isa ga mai amfani ba. Babu ɗayan waɗannan fasalulluka da ke buƙatar tushen, amma wasu na gwaji ne saboda babu su akan saitunan al'ada. Tare da yin amfani da hankali, zaku iya buɗe ƙarin fasalulluka na MIUI. Wasu fasalulluka na iya bambanta daga na'ura zuwa na'ura.
Sabunta App na System & Labaran Xiaomi
Akwai ƙarin abubuwa da yawa a cikin aikace-aikacenmu waɗanda za su kasance masu amfani a gare ku, kaɗan ne daga cikinsu. Mun kuma ƙara menu na "App Updater" don ku iya sabunta aikace-aikacen tsarin ku, zaɓi ne mai kyau don sabunta wayar Xiaomi ku. Ta wannan hanyar, ba kawai sigar MIUI ko Android ba, har ma aikace-aikacen ku koyaushe za su kasance na zamani.
Mai Sauke MIUI samfurin Xiaomiui ne kawai, koyaushe ana sabunta shi kuma mu muna ƙara sabbin abubuwa. Kar ku manta kuyi downloading na mu daga app play Store kuma ku ba da ra'ayin ku. Ra'ayin ku yana da mahimmanci a gare mu.