iOS vs HyperOS: m kamance

A cikin duniyar da ke ci gaba da haɓaka tsarin tsarin wayar hannu, iOS vs HyperOS sun sami shahara saboda keɓantattun fasalulluka a cikin mu'amala da mafi shaharar musaya saboda lambobi masu siyarwa. Bari mu zurfafa cikin kwatancen waɗannan tsare-tsare guda biyu don duba kamanceceniya da bambance-bambancen da suke nunawa. Babban dalilin da yasa iOS da HyperOS suke kama da juna shine gwagwarmayar Xiaomi na kokarin maye gurbin Apple a China. HyperOS yayi kama da iOS don masu amfani da suke son canzawa daga Apple zuwa na'urorin Xiaomi ba su da wani ji daban.

Control Center

An fara da Cibiyar Kulawa, ba zai yiwu a fahimci wane ne iOS kuma wanene HyperOS ba. Koyaya, idan muka duba a hankali, akwai ƙarin ƙirar gajerun hanyoyi suna wanzuwa a cikin HyperOS. HyperOS da iOS duka suna da tayal mai kunna kiɗan. Launukan tayal a cikin HyperOS da iOS iri ɗaya ne, shuɗi. Lokacin da muka yi wani bayyani, iOS iko panel da HyperOS iko panel kusan iri daya ne.

Keɓance allon kulle

Idan muka duba gyare-gyaren allon kulle, tare da HyperOS, na'urorin Xiaomi sun kara zaɓuɓɓukan gyare-gyaren allon kulle waɗanda suke da kama da iOS. Akwai ƙarin fasalulluka fiye da abubuwan gyare-gyare da ake samu a cikin iOS. Canjawa tsakanin ajiyayyun allon kulle yana yiwuwa tare da motsin hagu da dama a cikin iOS, yayin da a cikin HyperOS ya isa ya matsa sama da ƙasa.

An faɗaɗa fasalin ƙara widgets zuwa allon kulle a cikin HyperOS. Yayin da zaku iya sanya widget guda ɗaya a ƙarƙashin agogo akan iOS, zaku iya sanya widget din 3 a ƙarƙashin agogon akan HyperOS. Hakanan zamu iya rubuta kowane rubutu da muke so maimakon kwanan wata. Bugu da ƙari, yana yiwuwa a ƙara tasiri daban-daban zuwa fuskar bangon waya ta kulle, kamar tasirin blur da tasirin carousel.

3 sabbin fasalulluka na HyperOS wanda aka yi wahayi daga iOS

 

Saituna

Menu na saituna, tsarin aiki biyu suna raba wasu kamanceceniya masu kama da juna. Sanya alamar "Saituna" da bayanin game da asusun mai amfani iri ɗaya ne. Yayin da Android ta asali tana da hoton bayanin martaba a hannun dama na rubutun "Saituna", Xiaomi ya rungumi irin wannan salon zuwa iOS, yana haɗa hoton bayanin martaba a dama. Bugu da ƙari, launuka na bangon gumakan menu na saitunan daidai suke da iOS.

Mai bugawa

Lokacin kwatanta aikace-aikacen dialer, HyperOS ya yi fice tare da ƙirar abokantaka mai amfani. Yayin da iOS ke fasalta faifan maɓalli kawai, Xiaomi yana ƙara kiran kwanan nan sama da faifan maɓalli. Duban sandar ƙasa, duka tsarin suna da maɓallan menu iri ɗaya, kama da shimfidar iOS. Koyaya, ban da gumakan da ke ƙasan mashaya, akwai ɗan kamanni a allon kira tsakanin HyperOS da iOS.

Lambobi

A cikin aikace-aikacen Lambobin sadarwa, kamanni ya fi fitowa fili, musamman a sashin “Profile Nawa”. Idan ana iya ganin hotonmu a sashin “Profilena”, app ɗin Lambobin sadarwa akan HyperOS zai kusan zama iri ɗaya da iOS. Tsarin jeri na haruffa da sanya alamar “Lambobin sadarwa” suna ba da gudummawa ga jin irin na iOS.

Photos

Aikace-aikacen Gallery akan tsarin biyu ya bayyana kusan iri ɗaya, tare da madaidaicin gumakan mashaya na ƙasa. Babban bambanci ya ta'allaka ne a cikin tsari na hotuna na kwanan nan; iOS yana sanya su a ƙasa, yayin da HyperOS ke sanya su a saman. Zaɓin na ƙarshe na iya ba da ƙarin ƙwarewar mai amfani da hankali.

Ƙararrawa

A cikin aikace-aikacen ƙararrawa, akwai ɗan kamanni tsakanin su biyun. IOS yana alfahari da keɓancewar yanayi mai jigo orange tare da ƙarin zaɓuɓɓukan zaɓuɓɓuka, yayin da HyperOS ya zaɓi sauƙi. HyperOS yana nuna lokacin da ya rage har sai ƙararrawa, yayin da iOS ya dace yana nuna ƙararrawar safiya a saman allon.

kalkuleta

Idan muka kwatanta aikace-aikacen Kalkuleta, dukkansu aikace-aikacen ƙididdiga ne waɗanda suka bambanta a ƙira amma iri ɗaya a matsayi. A cikin HyperOS, Hakanan zaka iya amfani da fasalin canjin kuɗi ta hanyar canzawa tsakanin shafuka. Hakanan yana yiwuwa a yi amfani da aikace-aikacen kalkuleta azaman faɗowa ta amfani da hoton da ke cikin hoton ta latsa maɓallin a saman hagu. Lokacin da muka juya allon gefe, ana buɗe fasalulluka na ci-gaba akan duka ƙididdiga.

Kalanda

Aikace-aikacen Kalanda akan HyperOS da iOS sun bambanta sosai. HyperOS yana nuna kalanda na wata-wata kawai tare da cikakkun bayanai da aka matse akan allo, yayin da iOS ke ba masu amfani damar gungurawa cikin kalandar gaba ɗaya. Idan akwai wani taron, jan da'irar yana bayyana a ƙasan rana ta daban a cikin iOS.

kamfas

Aikace-aikacen Compass sun bambanta sosai. HyperOS yana ba da ƙarin fasali kamar tsayi da matsa lamba, yayin da iOS ke mai da hankali kan daidaitawa da jagorar kamfas. Aikace-aikacen compass na HyperOS yana tabbatar da ƙarin aiki.

Baturi

Lokacin da muka kwatanta allon bayanin baturi, muna ganin maɓalli daban-daban. HyperOS yana da babban baturi da ya rage saman allon. A cikin iOS, adadin batir da zaɓuɓɓukan adana batir suna saman rukunin. Akwai ƙarin zaɓuɓɓukan adana baturi a cikin HyperOS. Hakanan zamu iya daidaita saitunan aiki daga nan. A kasan allon, tarihin matakin baturi da lokacin amfani da allo suna nan akan na'urorin biyu. Bugu da ƙari, iOS yana da fasalin bin diddigin ayyuka. Wannan yana cikin wani menu a cikin HyperOS.

Game da Wayar

A cikin sashin "Game da Waya", HyperOS yana ba da taƙaitaccen bayani, yayin da iOS ke ba da cikakkun bayanai. Don samun damar bayanai iri ɗaya akan HyperOS, ana buƙatar shigar da ƙarin menu. Koyaya, sashin "Game da Waya" akan HyperOS yana da daɗi sosai.

weather

Aikace-aikacen Yanayi suna raba batu gama gari tare da bangon sama mai motsi. A saman duka musaya, "high," "ƙananan," da "zazzabi na yanzu" ana iya gani, tare da wurin. iOS kuma yana nuna bayanan yanayin sa'o'i, fasalin da babu shi a HyperOS.

A ƙarshe, yayin da iOS da HyperOS ke raba wasu kamanceceniya na gani, sun bambanta sosai ta fuskar ayyuka da ƙira a aikace-aikace daban-daban. Kowane tsarin aiki yana ba da ƙwarewar mai amfani na musamman, yana kula da abubuwan da ake so na tushen masu amfani da su.

shafi Articles