Wayar Xiaomi mafi arha ya ƙaddamar da ita zuwa yanzu, Redmi A1, ta ba da damar jerin Android One, wanda ya ƙare a cikin 2019, sake tashi daga toka. Na ƙarshe da aka shigar da samfurin Android, Xiaomi Mi A3 an ƙaddamar da shi a cikin 2019. Tun daga 2019, babu wani samfurin da ke da haɗin gwiwar Android, har sai an gabatar da Redmi A1.
Samfurin farko na sabon jerin Redmi A yana saduwa da masu amfani da kusan tsantsar keɓantawar Android. Babban makasudin wannan na'urar shine samun wayar ga kowa da kowa mai farashi mafi araha. Redmi A1, wanda zai zama babban zaɓi ga mutanen da ba za su iya mallakar wayar hannu ba a Indiya, Afirka da wasu wurare. Yana da ƙananan ƙayyadaddun bayanai.
Redmi A1 Bayanin Fasaha
Sabuwar samfurin Redmi mai araha an sanye shi da MediaTek Helio A22 SoC. Haka kuma, SoC na samun goyan bayan 2 GB na RAM da 32 GB EMMC 5.1 ajiya na ciki. Chipset ɗin yana kusa da Qualcomm Snapdragon 625 da aka gabatar a cikin 2016 dangane da aiki, ba za ku iya yin wasanni ba amma amfani da aikace-aikacen kafofin watsa labarun. 2 GB RAM yayi ƙasa sosai a zamanin yau, amma Redmi A1 yana da Android 12 "Go" version. Wannan juzu'in, wanda aka saki a ƙarƙashin sunan "Go", an haɓaka shi don samar da ingantaccen ƙwarewar mai amfani tare da ƙaramin adadin rago da ikon sarrafawa. Ana samun ƙananan ƙa'idodin da aka ƙera don na'urori masu amfani da Android Go akan Google Play Store.
Sabuwar ƙirar mai araha tana ba da ƙirar kyamara mai tunawa da tsararrun kyamarar Mi 11. Koyaya, yana da ƙarancin inganci, babban kyamarar 8MP kawai ce kuma wasu bayanan ba a san su ba. Baya ga babbar kyamarar, akwai firikwensin kyamarar 0.3MP. kuma zaka iya samun matsakaicin 1080p@60FPS rikodin bidiyo. Yana da kyamarar gaba ta 5MP.
Redmi A1 yana da nuni na 6.52-inch 720P IPS LCD nuni. Allon a cikin sabon samfurin yana da ƙananan ƙuduri saboda ƙarancin sarrafawa da farashi mai araha.
Fitattun fasalolin fasaha na Redmi A1 shine babban baturin sa na 5000mAh. Tare da ƙananan nuni, ingantaccen kwakwalwan Helio A22 da Android 12 Go, zaku iya amfani da sabon samfurin Redmi na tsawon sa'o'i, amma yana iya ɗaukar awanni 3 don cajin shi daga 0 zuwa 100. Redmi A1 yana da 5W/2A goyon bayan caji kuma yana da Micro-USB. Wannan ƙirar matakin shigarwa baya haɗa da USB Type-C.
Redmi A1 yana da arha sosai!
Redmi A1 shine mafi arha a cikin samfuran da aka saki kwanan nan. Farashin siyar da sabon samfurin shine $80. Sabon samfurin matakin shigarwa, Redmi A1 yanzu zai zama lamba ɗaya da aka fi so na masu amfani tare da ƙarancin sayayya.