Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro: Yaƙin Tuta mai ƙarfi na Mediatek!

Sabbin sabbin tutocin Redmi daga Maris 2022, Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro wayoyi ne masu ƙarfi. Ɗayan ginshiƙi ne na matakin shigarwa ɗaya kuma babban tuƙi. Redmi K50 jerin ana nufi don aiki da kwanciyar hankali da ingantaccen ingantaccen gini. K50 da K50 Pro manyan shigarwar flagship ne don 2022, amma kuma suna buƙatar gaba da juna. Wayoyin wayoyi a zamanin yau suna nufin samun matsayi mafi girma fiye da yadda aka saba, idan muka kalli wayar hannu, zamu fara duba sassan da farko, akwai ƙananan ƙarancin ƙarewa, tsakiyar rangers, da manyan tutoci.

Jerin Redmi K2022 da aka fitar na 50 yana nufin kasancewa mafi girman matsayi na kowa. Samun ingantaccen ingancin gini, kayan masarufi da aka sanya sosai, babban haɗin mai amfani, kuma aƙalla, ingantaccen ƙwarewa. Redmi K50 Series yana ninka ma'auni ta hanyar samun ingantaccen ingantaccen gini, a hankali kuma an sanya kayan masarufi sosai, babban keɓancewar mai amfani, da samun ingantaccen ƙwarewa a hannu.

Idan dole ne mu kwatanta waɗannan na'urorin. muna bukatar mu kalli abubuwan da ke hannunmu. Jerin Redmi K50 baya nufin zama na'ura mai ƙima kawai amma kuma yana nufin zama aljannar yan wasa. A matsayin ɓangaren ɗan wasa, ingancin kyamara bazai da mahimmanci kamar CPU, GPU, da fasahar ajiya a ciki. Amma za mu kalli dukkan bangarorin kwatancen Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro.

Hakanan zaka iya duba kwatancenmu na Redmi K50 vs Redmi K20 ta danna nan da Redmi K50 vs POCO X4 Pro 5G ta danna nan.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro: Ƙayyadaddun bayanai.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro na'urori ne guda biyu masu ƴan ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai. Ana iya kiran su mafi kyawun jerin Redmi K da aka taɓa yi har zuwa Redmi K20, Amma ci gaba da wata hanya ta daban tare da amfani da Mediatek Dimensity jerin CPUs a hannu, za mu kai ga hakan nan gaba kaɗan. Jerin Redmi K50 yayi kyau sosai a cikin ƙira, cikin inganci, da kuma yadda aka yi amfani da kayan aikin don samun mafi kyawun aiki mai yuwuwa.

Girman Girman, Gina Ingantattun, da Ƙididdiga na asali.

Girman girma da ingancin ginin dole ne su zama abu na ɗaya da ya kamata a duba yayin siyan na'urar hannu, Ba zai iya damun 'yan wasa haka ba, amma yana da mahimmanci ga mutanen da ke neman mafi girman wayar da za su iya samu. Kariyar allo wani abu ne mai girma a hannu.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro yana da kariyar allo na Gorilla Glass Victus kuma ya zo tare da girman 163.1 x 76.2 x 8.5 mm (6.42 x 3.00 x 0.33 in), ma'aunin nauyi 201g, ya zo tare da bambance-bambancen launi na kore, shuɗi, baki da fari. . Akwatin baya filastik kuma bashi da jackphone na 3.5mm. Duk na'urorin biyu ba su da ramin katin SD.

Duk wayoyi biyu suna da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya a ciki, duka biyun sun fi girma, kuma duka biyun suna da ingantaccen ingancin gini.

Mai sarrafawa da GPU.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro yana da Mediatek Dimensity jerin CPU na ciki. Ana amfani da sabon numfashi don sabbin shigarwar jerin Redmi K kuma an yi daidai. Mediatek yana da kyau fiye da Qualcomm tare da sabon ƙarni na Dimensity chipsets, yayin da Qualcomm ke fama da ƙarancin guntu mai gudana, Qualcomm's Snapdragon 888 da 8 Gen 1 ba su da girma sosai. Sun kasance masu rikice-rikicen matsalolin zafi fiye da kima kuma basu bada aikin da aka yi niyya ba.

GPU a gefe guda yana da yawan buƙata kamar yadda CPU ke yi, ana nufin su yi aiki tare tunda ARM chipsets ana nufin haɗa CPU da GPU a cikin guntu ɗaya ba tare da matsalolin dumama komai ba.

Redmi K50 ya zo tare da Mediatek Dimensity 8100 Octa-Core (4x ARM Cortex-A78 har zuwa 2.85GHz 4x da Arm Cortex-A55 har zuwa 2.0GHz) CPU tare da Mali-G610 MC6, Dimensity 8100's high-performance cores da kuma sanyaya hanyoyin. Ayyukan na'urarka sun ninka tare da naúrar Mali-G610 MC6 GPU. Amma Redmi K50 Pro ya zo tare da Mediatek Dimensity 9000 Octa-core (1x ARM Cortex-X2 3.05 GHz, 3x A710 2.85 GHz, 4x ARM Cortex-A510 1.8 GHz) CPU tare da Mali-G710 MC10 GPU quadruples a cikin hannun da K50 ke da aikin .

Redmi K50 Pro ya doke 99% na maki Antutu Benchmark tare da maki 921844. Redmi K50, komai, ya doke kashi 97% na wayoyi na yanzu tare da babban maki na 824.571.

Duk wayoyi biyu suna da manyan CPUs da GPUs a ciki, amma Redmi K50 Pro dole ne ya zama wanda zai je ga mutanen da ke tsammanin mafi girman aikin duka a cikin wasanni, kafofin watsa labarun, gabatarwa, da kowane bangare na na'urar ku. a cikin Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro processor / GPU ƙayyadaddun, Redmi K50 Pro yana ɗaukar cake.

Ma'ajiyar Ciki da RAM.

Tsarin ajiya yana ɗaya daga cikin mahimman kayan masarufi a ciki. Tsarin ma'ajiyar da ke cikin galibin wayoyi masu matsakaicin ra'ayi har yanzu eMMC ne, wanda shine mafi dadewar tsarin ajiya nau'in na'urorin Android a hannu. Sabbin tsarin ma'ajiya kuma mafi kwanciyar hankali a cikin wayoyin Android, SSD na tsarin ajiyar wayoyin Android, shine UFS. Ana nufin UFS don baiwa na'urorin Android saurin canja wurin bayanai fiye da eMMC.

Tsarin RAM akan wayoyin Android wani abu ne da yakamata a duba, tsarin RAM mafi sauri akan wayoyin Android shine LPDDR5X a yau, amma har yanzu akwai wayoyin da ke amfani da tsarin ƙwaƙwalwar LPDDR3, lokacin ƙarshe da aka yi amfani da LPDDR3 akan na'ura shine 2020. Redmi 8A Pro. Kuna iya bincika cikakken bayanin Redmi 8A Pro ta danna nan. Yawancin wayoyi masu tsaka-tsaki suna amfani da tsarin ƙwaƙwalwar ajiya na LPDDR4/X yayin da manyan wayoyi suna amfani da tsarin ƙwaƙwalwar LPDDR5/X waɗanda ke ba da iyakar ƙarfin da ake so.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro yana da 8 zuwa 12GB LPDDR5X RAM da 128/256GB UFS 3.1 tsarin ajiya, Redmi K50 Pro kuma yana da bambancin 512GB. Redmi K50 da K50 Pro tsarin ajiya iri ɗaya ne, suna ba da aiki iri ɗaya. Amma tunda Redmi K50 Pro yana da bambance-bambancen 512GB, Zai yi kyau a siyan bambancin 12GB/512GB. tsarin ajiya na ciki na UFS 3.1 da tsarin ajiya na LPDDR5X RAM na iya ba da mafi kyawun aikin da mai amfani zai iya samu.

Nuni.

Nunin shine mafi mahimmancin yanki na wannan wasanin gwada ilimi, Mafi yawan ƙananan wayoyi sun fi son amfani da IPS/PLS TFT LCD allon allo, yayin da masu tsaka-tsakin kuma suna amfani da IPS LCD amma mafi kyau, da kuma allon AMOLED. Na'urori masu ƙima suna amfani da Super AMOLED, OLED, P-OLED, da ƙarin fa'idodin ƙima. IPS/TFT LCD fuska ba mu fi son mu ba, tunda waɗancan bangarorin allo ba za su iya ba da ingancin da aka yi niyya da ma'aunin launi ba. Za ka iya danna nan don ganin kwatancenmu na IPS vs. OLED bangarori na allo. Hakanan yana iya samun allon fatalwa, zaku iya danna nan don koyon menene ghosting na allo da yadda ake hana shi.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro na'urorin duka suna da bangarorin allo na OLED. 1440 × 3200 pixels ƙuduri tare da 120Hz, 6.67 inci tsayi. Mafi ingancin bangarorin allo Redmi da ya taɓa amfani da su suna kan waɗannan na'urori guda biyu. Duk na'urorin biyu suna da fatun allo iri ɗaya, i. Amma dukansu biyun suna da babban ingancin allo a ciki, yana mai da su ingantattun na'urorin flagship.

Rayuwar Baturi.

Wayoyi suna buƙatar batura masu yawa a zamanin yau tunda kayan aikin da ke ciki yana buƙatar ƙarfin yawa. Yawancin yan wasan wayar hannu sun yi magana game da yadda rayuwar batir na wayoyi ke mutuwa da wuri saboda ba a yi amfani da batirin don wasa ba tun farko.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro yana da batirin Li-Po mai nauyin 5000mAh tare da caji mai sauri 67W akan K50, da 120W mai sauri akan K50 Pro. Wannan shine batirin caji mafi sauri da Redmi ta taɓa sanyawa a wayoyinsu. Kuma sarrafa baturi shima yana da kyau kwarai godiya ga software na MIUI.

Kamara.

Kamara ɗaya ce daga cikin mahimman ayyukan waya. Kowa na bukatarsa, kowa yana amfani da shi. Don kiran bidiyo, rikodin bidiyo lokacin da kuka fi so, da ɗaukar kyawawan hotuna. Masu wasan hannu ba za su buƙaci ƙayyadaddun bayanai na kamara ba, amma masu amfani da rayuwar yau da kullun, masu daukar hoto musamman, za su so kayan aikin kyamara da software mai kyau. Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro yana da ƙayyadaddun kamara daban-daban duk da kasancewar lokuta iri ɗaya. Dukansu sun zo tare da saitin kyamara mai sau uku, amma tare da na'urori masu auna firikwensin daban-daban.

Redmi K50 ya zo tare da saitin kyamara mai sau uku wanda ke da Sony IMX 582 48MP fadi, Sony IMX 355 8MP ultra-wide, da OmniVision 2MP macro na'urori masu auna firikwensin. Redmi K50 na iya yin rikodin bidiyo na 4K30fps tare da akwai HDR. Redmi K50 Pro ya zo saitin kamara sau uku wanda ke da Samsung ISOCELL HM2 108MP fadi, Sony IMX 355 8MP matsananci-fadi, da OmniVision 2MP macro na'urori masu auna firikwensin. Redmi K50 Pro kuma yana iya yin rikodin bidiyo na 4K30fps tare da akwai HDR.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro: Farashin.

Duk da kasancewa flagships, Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro na'urorin duka suna da farashi mai girma. Siyasar farashi ta gaskiya ta Xiaomi tana da kyau dangane da farashin siyar da wayoyi masu aiki. Amma ga Redmi, shima iri ɗaya ne amma don farashi don ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙirar ƙirar K50. Redmi K50 yana kama da mafi kyawun zaɓi don samun, musamman saboda wasu ƙayyadaddun bayanai tsakanin Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro iri ɗaya ne. Redmi K50 yana da farashin $360 - ₹ 27720 a zamanin yau, wanda ke nufin cewa wannan shine ɗayan mafi arha matakin-shigarwa waɗanda ke nan a yanzu. Redmi K50 Pro yana kashe $ 445 - ₹ 34265, yana mai da K50 Pro ɗayan na'urorin flagship mafi arha waɗanda ke nan a yanzu.

Wadannan wayoyi suna da kyau, amma suna kama da juna sosai, wanda farashin ya tashi zuwa dala 445 musamman saboda CPU da kuma canjin babban kyamarar kyamara. Hakanan abin lura, farashin waɗannan wayoyi na iya raguwa akan lokaci. Wataƙila ba shine lokacin da ya dace don siyan Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro a yanzu ba. Wataƙila na iya siyan Redmi K50 musamman saboda babban gibin farashi.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro: Ribobi da Fursunoni.

Ta duban kwatancenmu zuwa yanzu, za ku iya samun tambayoyi a cikin kanku, kamar su “har yanzu kayan aikin iri ɗaya ne, ba zan iya yanke shawara kan wanda zan kai kaina ba, hankalina bai isa sosai ba, wanne ɗaya ne. waɗancan na'urorin musamman don yin wasa ne / amfanin yau da kullun!" Waɗannan tambayoyin na iya zama da wuya a amsa.

Don haka mun yi muku ingantattun ribobi da fursunoni a gare ku don yanke shawara ta ƙarshe akan wacce wayar za ku saya, mun kawo fa'idodi da rashin amfani na Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro.

Ribobi da Fursunoni na Redmi K50

ribobi

  • Azumi cajin
  • goyon bayan OIS
  • Maɗaukakin Wartsakewa
  • Babban ƙarfin RAM
  • Babban baturi
  • 5G tallafi

fursunoni

  • Babu tallafin Katin SD
  • Babu goyon bayan jakin lasifikan kai na 3.5mm

Ribobi da Fursunoni na Redmi K50 Pro

ribobi

  • 120W Hypercharge
  • 108MP Babban Kyamara
  • goyon bayan OIS
  • Maɗaukakin Wartsakewa
  • Babban ƙarfin RAM
  • Babban baturi
  • 5G tallafi
  • Mafi kyawun Processor
  • 512GB Option Ajiya

fursunoni

  • Babu tallafin Katin SD
  • Babu goyon bayan jakin lasifikan kai na 3.5mm
  • Ya fi Redmi K50 tsada
  • Kusan ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya ne kamar Redmi K50.
  • Ingancin Gina iri ɗaya tare da Redmi K50.

Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro: Kammalawa

Don haka tare da wannan kwatankwacin Redmi K50 vs. Redmi K50 Pro, kuna iya samun cikakkiyar masaniyar irin na'urar da zaku samu. Redmi K50 yana kama da mafi kyawun zaɓi ga waɗanda ba sa son iyakar aiki daga na'urar Redmi. Redmi K50 Pro kawai ga mutanen da suke son samun wayar su zuwa matsakaicin, don samun mafi kyawun ƙayyadaddun bayanai mai yuwuwa ga na'urar Redmi.

Redmi ya yi manyan shigarwar a wannan shekara, jerin Redmi Note 11 da jerin K50, Redmi kuma sun ce suna kawo jerin Redmi Note 11T Pro nan ba da jimawa ba, wanda zai sami Mediatek Dimensity 8100, kamar Redmi K50. Amma mai yiwuwa tare da hardware mai rahusa. Redmi yana yin babban shigarwa a wannan shekara. Kuma al'umma suna son abin da Redmi ke yi.

shafi Articles