Snadragon 695 chipset ne na tsakiyar kewayon da aka gabatar a cikin Oktoba 2021. Sabon Snapdragon 695 ya ƙunshi gagarumin ci gaba akan ƙarni na baya Snapdragon 690, amma yana da wasu koma baya. Idan muka yi magana a taƙaice game da na'urori masu amfani da kwakwalwan kwamfuta na Snapdragon 695, Honor ya yi amfani da wannan chipset a karon farko a duniya a cikin ƙirar Honor X30. Daga baya, sun sanar da na'urori tare da Snapdragon 695 chipset a cikin wasu samfuran kamar Motorola da Vivo. A wannan lokacin, wani motsi ya fito daga Xiaomi kuma an sanar da Redmi Note 11 Pro 5G tare da Snapdragon 695 chipset kwanan nan. Muna tsammanin za mu ga ƙarin na'urori tare da Snapdragon 695 chipset a wannan shekara. Yau za mu kwatanta Snapdragon 695 chipset da ƙarni na baya Snapdragon 690 chipset. Wane irin gyare-gyare ne aka yi idan aka kwatanta da na baya, bari mu matsa zuwa kwatanta mu kuma muyi magana game da komai dalla-dalla.
An fara da Snapdragon 690, an gabatar da wannan chipset a ciki Yuni 2020 ya kawo sabon modem 5G, Cortex-A77 CPUs da Adreno 619L graphics unit akan wanda ya gabace shi Snapdragon 675. Ya kamata a lura cewa an samar da wannan kwakwalwan kwamfuta tare da Samsung 8nm (8 LPP) fasahar samarwa. Dangane da Snapdragon 695, wannan chipset, an gabatar dashi a ciki Oktoba 2021, ana samarwa da TSMC's 6nm (N6) Fasahar masana'antu kuma ya haɗa da wasu haɓakawa idan aka kwatanta da Snapdragon 690. Bari mu ci gaba zuwa cikakken nazari na sabon Snapdragon 695 wanda ya zo tare da mafi kyau mmWave yana goyan bayan 5G Modem, Cortex-A78 CPUs da Adreno 619 graphics unit.
Ayyukan CPU
Idan muka bincika fasalin CPU na Snapdragon 690 daki-daki, yana da nau'o'in Cortex-A2 masu dacewa da aiki guda 77 waɗanda zasu iya kaiwa gudun agogon 2.0GHz da kuma 6 Cortex-A55 cores waɗanda zasu iya kaiwa ga saurin agogon 1.7GHz mai ƙarfin wutar lantarki. Idan muka bincika fasalulluka na CPU na sabon chipset na Snapdragon 695 daki-daki, akwai nau'ikan Cortex-A2 da ke da aikin aiki guda 78 waɗanda za su iya kaiwa 2.2GHz da 6 Cortex-A55 cores waɗanda za su iya isa ga saurin agogon 1.7GHz mai ƙarfin wutar lantarki. A gefen CPU, mun ga cewa Snapdragon 695 ya canza daga Cortex-A77 cores zuwa Cortex-A78 cores idan aka kwatanta da ƙarni na baya Snapdragon 690. Don a taƙaice ambaton Cortex-A78 wani ginshiƙi ne wanda ƙungiyar ARM ta Austin ta tsara don haɓaka ci gaba mai dorewa. aikin na'urorin hannu. An tsara wannan cibiya tare da mai da hankali kan PPA (Aiki, Wuta, Yanki) alwatika. Cortex-A78 yana ba da haɓaka aikin 20% akan Cortex-A77 kuma yana rage yawan amfani da wutar lantarki. Cortex-A78 yana haɓaka ingantaccen ƙarfin ƙarfi akan Cortex-A77 ta hanyar magance tsinkaya guda biyu a kowane zagaye wanda Cortex-A77 ke ƙoƙarin warwarewa. Snapdragon 695 yana aiki mafi kyau fiye da Snapdragon 690 godiya ga Cortex-A78 cores. Nasararmu dangane da aikin CPU shine Snapdragon 695.
GPU Performance
Lokacin da muka zo wurin GPU, muna gani Bayani: Adreno 619L, wanda zai iya isa gudun agogon 950MHz akan Snapdragon 690, kuma Adreno 619, wanda zai iya kaiwa 825MHz gudun agogo a kan Snapdragon 695. Idan muka kwatanta sassan sarrafa hoto, Adreno 619 yana aiki da kyau fiye da Andreno 619L. Nasararmu idan ya zo ga aikin GPU shine Snapdragon 695. A ƙarshe, bari mu bincika na'urar sarrafa siginar hoto da modem, sannan mu yi ƙima gabaɗaya.
Mai sarrafa Siginar Hoto
Lokacin da muka zo wurin masu sarrafa siginar hoto, Snapdragon 690 ya zo tare da dual 14-bit Spectra 355L ISP, yayin da Snapdragon 695 ya zo tare da sau uku 12-bit Spectra 346T ISP. Spectra 355L yana goyan bayan firikwensin kyamara har zuwa ƙudurin 192MP yayin da Spectra 346T ke goyan bayan firikwensin kyamara har zuwa ƙudurin 108MP. Spectra 355L na iya yin rikodin bidiyo 30FPS a ƙudurin 4K, yayin da Spectra 346T zai iya rikodin bidiyo 60FPS a ƙudurin 1080P. Kwanan nan wasu mutane suna tambayar dalilin da yasa Redmi Note 11 Pro 5G ta kasa yin rikodin bidiyo na 4K. Wannan saboda Spectra 346T ISP baya goyan bayan rikodin bidiyo na 4K. Idan muka ci gaba da kwatancenmu, Spectra 355L na iya yin rikodin bidiyo na 32MP+16MP 30FPS tare da kyamarori biyu, da ƙudurin 48MP bidiyo 30FPS tare da kyamara ɗaya. Spectra 346T, a gefe guda, na iya rikodin bidiyo na 13MP+13MP+13MP 30FPS tare da kyamarori 3, 25MP+13MP 30FPS tare da kyamarori biyu da ƙudurin 32MP 30FPS bidiyo tare da kyamara ɗaya. Lokacin da muka kimanta ISPs gabaɗaya, zamu ga cewa Spectra 355L ya fi Spectra 346T kyau. Lokacin kwatanta ISPs, mai nasara a wannan lokacin shine Snadragon 690.
Modem
Dangane da modem, Snapdragon 690 da Snapdragon 695 suna da Snapdragon X51 5G modem. Amma ko da duka chipsets suna da modem iri ɗaya, Snapdragon 695 na iya samun babban zazzagewa da haɓaka saurin sauri kamar yadda yake da tallafin mmWave, wanda baya samuwa a cikin Snapdragon 690. Snapdragon 690 zai iya kaiwa 2.5 Gbps Zazzagewa da kuma 900 Mbps Upload gudu. Snapdragon 695, a gefe guda, na iya kaiwa 2.5 Gbps Zazzagewa da kuma 1.5 Gbps Upload gudu. Kamar yadda muka fada a sama, Snapdragon 695's Snapdragon X51 modem yana da tallafin mmWave, yana ba shi damar isa ga mafi girma saukewa da loda sauri. Nasararmu idan yazo da modem shine Snapdragon 695.
Idan muka yi ƙima na gabaɗaya, Snapdragon 695 yana nuna haɓakawa sosai akan Snapdragon 690 tare da sabon Cortex-A78 CPUs, Adreno 619 naúrar sarrafa hoto da modem na Snapdragon X51 5G tare da tallafin mmWave. A gefen ISP, kodayake Snapdragon 690 ya ɗan fi na Snapdragon 695, gabaɗaya Snapdragon 695 zai fi na Snapdragon 690. A wannan shekara za mu ga guntuwar Snapdragon 695 a cikin na'urori da yawa. Kar ku manta ku biyo mu idan kuna son ganin ƙarin irin wannan kwatancen.