Redmi jerin aka kaddamar da Redmi K50 a kan Maris 17. Mafi iko model, da Redmi K50 Pro kamara iyawa ne m. Redmi K50 Pro yana da nunin gasa, ingantaccen ajin MediaTek SoC na flagship, da manyan fasalulluka na kamara waɗanda suke da buri ga waya mai araha. Sakamakon farashinsa mai araha, ya sami alkaluman tallace-tallace masu yawa daga farkon lokacin sayar da shi.
The Redmi K50 Pro yana da siffofi na musamman. Mafi sanannen shine nunin OLED mai haske tare da ƙudurin 2K, wanda aka ƙididdige A+ ta DisplayMate. Baya ga nunin flagship, Redmi K50 Pro yana da ƙarfi ta MediaTek Dimensity 9000 chipset, wanda aka ƙera a cikin tsarin 4nm na TSMC kuma yana da inganci fiye da sabbin kwakwalwan kwamfuta na Qualcomm.
Kwanan nan, matsalolin zafi da kwanciyar hankali na Qualcomm sun haɓaka kasuwar MediaTek, kuma masana'antun da yawa sun fara fifita MediaTek akan Qualcomm. Tare da jerin MediaTek Dimensity, MediaTek da aka sake haifuwa ya fara gabatar da kwakwalwan kwakwalwar kwakwalwar kwakwalwar kwamfuta wanda zai iya yin gasa tare da Qualcomm farawa da Dimensity 1200, kuma kwanan nan da aka gabatar da chipset, MediaTek Dimensity 9000, ya fi Qualcomm Snapdragon 8 Gen 1 a wasu fannoni.
MediaTek Dimensity 9000 chipset a cikin Redmi K50 Pro yana amfani da sabon ginin ArmV9. Sabuwar gine-ginen na iya yin aiki da inganci fiye da ArmV8 kuma yana ba da mafi girman aiki tare da ƙarancin amfani da wutar lantarki fiye da wanda ya riga shi. Akwai nau'o'i daban-daban guda 3 a cikin MediaTek Dimensity 9000 chipset. Na farkon waɗannan shine 1x Cortex X2 core, wanda ke gudana a 3.05 GHz. 3x Cortex A710 cores suna gudana a 2.85GHz da 4x Cortex A510 cores na iya aiki a 1.80GHz. GPU wanda ke rakiyar chipset shine 10-core Mali G710 MC10.
Tare da flagship-class MediaTek Girman 9000 SoC, kuna iya yin duk abin da kuke so. Kuna iya kunna duk wasanni masu buƙata waɗanda suka fito a cikin ƴan shekarun da suka gabata akan ƙimar firam ko gudanar da aikace-aikacen da ke buƙatar babban ikon sarrafawa. GPU mai mahimmanci 10 yana da ikon yin wasanni masu nauyi tare da ƙimar firam waɗanda za a gabatar a cikin ƴan shekaru masu zuwa.
Bayanin Kyamarar Redmi K50 Pro
Saitin kyamarar Redmi K50 Pro na iya ɗaukar hotuna masu inganci sosai. A baya, akwai tsarin kyamara sau uku, na farko shine firikwensin Samsung HM2 108MP. Tare da kyamarar farko, zaku iya ɗaukar hotuna tare da ƙudurin har zuwa 108MP, yayin da buɗewar f/1.9 ta zo da amfani don ɗaukar hoto na dare. Kyamara ta farko Samsung HM2 tana da girman firikwensin 1/1.52 inci, wanda ƙarami ne idan aka kwatanta da firikwensin 108MP. Firikwensin kyamara yana goyan bayan rikodin bidiyo tare da ƙudurin har zuwa 8K, amma rikodin bidiyo na 8K ba zai yiwu ba a cikin software na kyamarar Redmi K50 Pro.
Bin primary Redmi K50 Pro firikwensin kamara, shine firikwensin kyamarar Sony IMX 355 8 MP tare da filin kallo na digiri 119 wanda ke ba da damar harbi mai faɗin kusurwa. Kuna iya ɗaukar hotuna masu inganci tare da firikwensin kusurwa mai faɗi, kuma bambancin ingancin hoto kaɗan ne idan aka kwatanta da babbar kamara. Koyaya, ƙudurin 8 MP yana da ƙasa idan aka kwatanta da sauran samfuran. Idan Redmi K50 Pro yana da firikwensin kusurwa mai girman gaske tare da ƙudurin 12 MP, zaku sami mafi kyawun harbin kusurwa.
Akwai firikwensin kyamara wanda ke ba da damar ɗaukar hoto a cikin saitin kyamarar baya. Wannan firikwensin kyamara, wanda Omnivision ya ƙera, yana da ƙudurin 2MP da buɗewar f/2.4. Na'urar firikwensin na uku a cikin kyamarar Redmi K50 Pro ya dace don macro Shots, kodayake yana da ƙudurin 2 MP. Idan kuna son ɗaukar hotunan furanni, kwari, da sauransu kuna son aikin kyamarar Redmi K50 Pro.
Kamara ta Redmi K50 Pro tana da OIS, wanda ke ba ku damar samar da abun ciki na ƙwararru lokacin harbi bidiyo kuma yana hana girgiza kamara wanda zai iya faruwa yayin rikodi. OIS yana ba masu amfani mafi kyawun rikodin rikodin bidiyo ta hanyar hana girgiza kamara wanda zai iya faruwa yayin rikodin bidiyo da kuma abubuwan ingancin hoton da zai iya haifarwa, kamar ƙwararrun kyamara. Redmi K50 Pro yana goyan bayan 4K@30FPS, 1080p@30FPS da 1080p@60FPS yanayin rikodin bidiyo.
Redmi K50 Pro ingancin kyamara
Bayanan kyamarar Redmi K50 Pro suna da ban mamaki sosai. A bayan baya, akwai saitin kyamara sau uku wanda zai baka damar ɗaukar hotuna masu kyau. Babban kyamarar ita ce Samsung HM2, ɗaya daga cikin na'urori masu auna siginar kyamarar tsakiyar Samsung. Kyamara ta farko na iya ɗaukar kyawawan hotuna masu haske a cikin hasken rana, duk da haka, bai kamata mutum ya kalli kayan aikin kamara kawai ba. Bayan kayan aikin kamara, akwai wani abin da ke shafar ingancin hoto: software na kyamarar Xiaomi.
Kayan aikin kamara na Redmi K50 Pro na iya ba da sakamako mai kyau idan aka haɗa su da ingantaccen software na kyamara. Software na kyamarar MIUI ya yi kyau sosai tsawon shekaru kuma yana iya ba da ƙwararrun hotunan hoto. Idan ka kalli samfuran kyamara, za ka ga cewa hotunan da aka ɗauka a rana suna da haske sosai. Ba wai kawai ana ɗaukar hotuna a cikin rana ba, amma ingancin hotunan da aka ɗauka tare da babban kusurwa kuma yana da kyau kuma hotunan da aka ɗauka a yanayin macro suna da kyau sosai.