Matsayin Fahimtar Fahimtar Bayanan Bayanai don Haɓaka Ayyukan Ƙungiya Mai Nisa

Wani madaidaicin dindindin wanda tabbas zai sami tushe a cikin ƙungiyoyi da yawa shine matsawa zuwa aiki mai nisa. Kuma me ya sa ba zai kasance ba? Duniyar kasuwanci ta zamani mai saurin tafiya tana cikin juyin juya hali a wannan lokacin. 

Duk da yake wannan sauyi yana ba da fa'ida mai fa'ida, kamar sassaucin aiki da samun dama ga tarin baiwa na duniya don ƙungiyoyi, yana da ƙalubalensa. Don shawo kan waɗannan sabbin ƙalubalen, dole ne ƙungiyoyi su dogara da ingantattun bayanan da aka samu ta hanyar dacewa m tebur monitoring software, kamar sanannen kayan aiki Insightful. 

Wannan labarin na iya zama kawai amsar duk wani shakku da za ku iya yi game da yadda bayanan da ke tafiyar da bayanai za su iya inganta aikin ƙungiyar nesa da gudanar da gudanarwa zuwa ga ingantaccen rabon albarkatu da gina madaidaicin wuraren aiki.

Muhimmancin yanke shawara ta hanyar bayanai

Akwai gagarumin gibi a cikin inganci, inganci, da tsarin aiwatar da yanke shawara na bayanai (DDDM) idan aka kwatanta da yin zaɓi kawai don cimma matsaya. 

Tsayar da bayanan da aka yi amfani da shi gabaɗaya tsari ne wanda ke ba da damar nazarin bayanan da software ke samarwa don yanke shawarar kasuwanci maimakon yin nazarin abubuwan da suka gabata kawai ko dogaro da hankali. Wannan hanya tana da amfani musamman a cikin saitunan aiki mai nisa inda dabarun gudanarwa na al'ada ba su da tasiri. 

Shin kun san cewa yin amfani da ƙididdigar bayanai don yanke shawara na yau da kullun yana inganta aikin gabaɗaya da kashi 6% zuwa 10%? Don haka, ƙungiyoyin da ke bin hanyar yanke shawara ta hanyar bayanai suna samun fa'idodi da yawa, gami da:

  • Ingantacciyar aikin aiki: Ƙungiyoyi za su iya yin nazarin ma'auni na aikin ma'aikata don gano bambance-bambance da inganta aikin aiki don samun haɓaka a cikin yawan aiki.
  • Ƙaddamar da haɗin gwiwar ma'aikata: Bayanan da aka tattara bayanai suna taimaka wa manajoji su fahimci gamsuwar aikin ma'aikatansu da matakan haɗin kai, waɗanda ke da mahimmancin abubuwa don kiyaye kyakkyawar ɗabi'a a cikin saitunan aiki mai nisa.
  • Ingantacciyar rarraba albarkatu: Insightful yana ba da damar yin amfani da bayanan lokaci na gaske waɗanda masu gudanar da taimako tare da yanke shawara game da inda, ta yaya, da kuma wa za a ware albarkatu yadda ya kamata.
  • Yana jan hankalin manyan hazaka: Ƙungiyoyin da ke aiwatar da ci-gaba na dabarun DDDM sigina ga yuwuwar hayar da suke jaddada hanyoyin da ake amfani da bayanai da ƙima da ƙima, suna nuna kansu a matsayin mafi kyawun ma'aikata a cikin masana'antar.

Yin amfani da software na saka idanu mai nisa

Kyakkyawan software na saka idanu mai nisa babu shakka yana ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita don tattara bayanai akan aikin ƙungiyar ku mai nisa. Software kamar Insightful yana ba da ɗimbin kayan aikin nazari waɗanda ke sa ido kan lokacin ma'aikata, yana baiwa manajoji damar samun fayyace fayyace cikin tsarin aikinsu da halayen aiki.

Wannan software yana sa ido kan ayyukan ma'aikata na yau da kullun kuma yana ba da gabatarwar panoramic akan ayyukan mutum da na ƙungiya. Yana bawa ma'aikata damar:

  • Nuna mafi kololuwar sa'o'in ma'aikata lokacin da suka fi mayar da hankali da aiki.
  • Ƙayyade ɓarnawar tafiyar aiki wanda zai iya hana cikar inganci. 
  • Bibiyar matakan haɗin gwiwar ma'aikata ta hanyar awo da software ta saita, kamar lokacin da aka kashe akan ayyuka daban-daban da ƙimar kammalawa.

Wannan bayanan ba wai kawai yana taimaka wa manajoji don samun kyakkyawar fahimtar yadda ake aiwatar da ayyuka da matakai ba amma kuma suna haifar da sabbin dama don ingantawa. Misali, idan wata ƙungiya tana ƙoƙarin yin gwagwarmaya da yawa tare da takamaiman aiki, manajoji na iya samar da abubuwan da suka dace da mahimmanci ko horo don rage waɗannan matsalolin.

Haɓaka motsin ƙungiyar ta hanyar ingantaccen nazarin bayanai

Idan kuna son ƙungiyar ku ta nesa ta yi aiki yadda ya kamata tare da ingantaccen gudanarwa, yakamata manajoji su sami fahintar ƙayyadaddun yanayin ƙungiyar su ta nesa. Anan, bayanan da aka kora suna ba da damar fayyace ma'aunin ƙima don haɗin gwiwar ƙungiya da sadarwa ba tare da la'akari da wurin aiki ba. Haka kuma, an samo shi sosai gamsuwa da kuma hade da kungiyoyin nesa suna iya zama 17% mafi m. 

Ta hanyar amfani da software na saka idanu na nesa, gudanarwa na iya sa ido kan ma'aunin haɗin gwiwar ƙungiyar nesa da suka haɗa da:

  • Adadin sa hannun ma'aikata mai nisa a cikin tarurrukan kan layi.
  • Yawan mu'amala da sa hannu tsakanin membobin ƙungiyar nesa.
  • Matakan gudummawa a cikin ayyukan ƙungiya ko ayyuka.

Manajoji na iya nazarin waɗannan ma'auni don yanke shawara ko membobin ƙungiyar masu nisa suna buƙatar ƙarin tallafi ko kwaɗayi don shiga cikin himma a wurin aiki. Sanin yadda sauye-sauyen ƙungiyar ke gudana kuma yana baiwa manajoji damar yanke shawara ta hanyar bayanai game da sake tsara ayyuka ko sake fasalin ƙungiyar bisa ga kowane memba mai ƙarfi da rauni.

Yin yanke shawara game da rabon albarkatu 

Bayanan da aka kori suna tilasta manajoji don yanke shawara mai mahimmanci game da rabon albarkatu. Ƙungiyoyi za su iya amfani da bayanan aikin da software ke sa ido a kan tebur mai nisa don gano wuraren da ake buƙatar ƙarin albarkatu. Misali;

  • Idan ba a yi amfani da wasu fasahohi ko kayan aiki ba a cikin aikin, yana iya zama alamar lokaci don sake tantance ingancin kayan aikin ko buƙatar ƙarin horo.
  • Idan wani takamaiman aikin yana faɗuwa a bayan ƙayyadaddun lokacin sa saboda rashin isassun ma'aikata, yakamata manajoji su sake ba da ƙarin ma'aikata don cim ma aikin ko sake rarraba ayyukan aiki kamar yadda aka ga ya dace bayan sake tantancewa.

Bugu da ƙari, ingantattun bayanai na ainihin lokacin da Insightful ke ba manajoji damar yin hasashen buƙatun albarkatu na gaba dangane da yanayin da suka gabata. Ka ce, idan ƙididdigar bayanai ta kwatanta haɓakar haɓakawa yayin wasu matakan aiki ko tsarin lokaci, manajoji na iya shirya daidai da garantin samar da ma'aikata masu dacewa da rarraba albarkatu a waɗannan lokutan kololuwar.

Gudanar da al'adun ci gaba da ci gaba

Wani muhimmin al'amari na yin amfani da bayanan da aka yi amfani da su wajen haifar da kuzarin aiki na ci gaba da ci gaba tsakanin membobin ƙungiyar nesa. Don haka, ƙungiyoyi za su iya yin bitar ma'aunin aiki akai-akai tare da neman ra'ayi daga membobi masu nisa, da gina yanayin aiki inda membobin ke fahimtar ƙarfafawa da raba ra'ayoyi don haɓaka haɗin kai.

Bugu da ƙari, Insightful, azaman software na saka idanu na tebur mai nisa, kuma yana haɓaka wannan tsari ta hanyar bayarwa:

  • Hankali game da wuraren da ma'aikata masu nisa ke jin buƙatar ƙarin albarkatu ko tallafi daga manyan mutane.
  • Rahotanni masu dacewa da cikakkun bayanai game da aikin ƙungiya da daidaikun ma'aikata.
  • Ma'auni masu ma'auni waɗanda ke nuna nasarar ayyukan sa ido ko tsare-tsaren da za su iya haɓaka ƙungiyar gaba ɗaya.

Ban da wannan, ƙarfafa ma'aikata don yin magana a fili game da bayanan ayyukansu yana taimakawa wajen gane wuraren da ke da yuwuwar haɓakawa kuma yana ƙarfafa kowa ga imani da aiki don cimma burin gama gari. Wannan hanya ce ta haɗin gwiwa wacce ke inganta haɗin gwiwa kuma tana haɓaka fahimtar kasancewa tsakanin membobin nesa.

ƙulli

Ana ci gaba da sake fasalin yanayin kasuwancin zamani ta hanyar saitin aiki mai nisa, kuma a cikin wannan canjin, bayanan da aka sarrafa sun zama muhimmin abu don haɓaka aikin ƙungiyar nesa. Ta hanyar amfani da software na saka idanu mai nisa kamar Insightful, kasuwanci za su iya buɗe haƙiƙanin yuwuwar fahimtar bayanai da kuma shiga cikin tsarin aikin ƙungiyar da haɓakar ƙungiyar cikin ƙarfi. A matsayin dabarar sa kaimi, yin amfani da bayanan da aka sarrafa yana nufin ƙungiyoyi su bunƙasa dawwama tare da saitin aiki mai nisa. 

shafi Articles