Menene Kamara ta Google (GCam)? Yadda ake girka?

GCam, gajeriyar aikace-aikacen kyamarar Google, yana ba ku damar ɗaukar gogewar hotonku da ingancin hoto zuwa mataki na gaba tare da ƙarin fasaloli da yawa kamar HDR+, yanayin hoto, yanayin dare. Kuna iya ɗaukar hotuna mafi kyau fiye da ainihin kyamarar wayarku tare da waɗannan fasalulluka da sauran kayan haɓaka software.

GCam aikace-aikacen kyamara ne mai nasara wanda Google ya kirkira don wayoyinsa. Kamarar Google, wacce aka fara fitar da ita tare da wayar Google Nexus 5, a halin yanzu Google Nexus da na'urorin Google Pixel ne kawai ke tallafawa a hukumance. Domin shigar da wannan aikace-aikacen kyamara da Google ya kirkira akan wasu wayoyi, ana iya buƙatar wasu gyare-gyare daga masu haɓakawa. Ana kunna abubuwan ɓoye a cikin Kamara ta Google kuma ana ƙara gyare-gyare da yawa tare da canje-canjen da masu haɓaka suka yi.

Siffofin Kamara na Google

Mafi kyawun fasalulluka na Kamara na Google ana iya jera su azaman HDR +, babban harbi, kallon dare, panorama, photosphere.

HDR+ (ZSL)

Yana taimakawa wajen haskaka sassan duhu na hotuna ta hanyar ɗaukar hoto fiye da ɗaya. ZSL, fasalin lag ɗin sifili, yana tabbatar da cewa ba lallai ne ku jira yayin ɗaukar hotuna ba. HDR+ yana aiki tare da ZSL akan wayoyin yau. Maiyuwa baya bayar da sakamako mai kyau kamar Ingantaccen HDR+, saboda yana ɗaukar hotuna da yawa cikin sauri. Koyaya, yana ba da sakamako mafi nasara fiye da sauran aikace-aikacen kamara.

HDR + Ingantacce

Halin Ingantaccen HDR+ yana ɗaukar hotuna da yawa na dogon lokaci, yana ba da sakamako bayyananne da haske. Ta hanyar haɓaka adadin firam ɗin ta atomatik a cikin hotunan dare, zaku iya ɗaukar hotuna masu haske da haske ba tare da buƙatar kunna yanayin dare ba. Kuna iya buƙatar amfani da tripod a cikin wurare masu duhu saboda kuna buƙatar riƙe shi tsayin tsayi a cikin wannan yanayin.

Vertical

Hakanan zaka iya amfani da hauka na yanayin hoto wanda ya fara da iPhone akan wayoyin Android. Duk da haka, da rashin alheri, babu wata wayar da za ta iya daukar hotuna masu nasara kamar iPhone. Amma kuna iya ɗaukar ƙarin kyawawan hotuna masu kyau daga iPhone tare da Kamara ta Google.

Night Sight

Kuna iya amfani da fasalin Yanayin Dare na ci gaba akan wayoyin Google Pixel, wanda ke ɗaukar mafi kyawun hotuna na dare tsakanin wayoyin hannu, tare da Google Camera. Zai yi aiki mafi kyau idan wayarka tana da OIS.

https://www.youtube.com/watch?v=toL-_SaAlYk

Lambobin AR / Filin Wasa

An sanar da Pixel 2 da Pixel 2 XL, wannan fasalin yana ba ku damar amfani da abubuwan AR (augmented gaskiyar) a cikin hotuna da bidiyoyin ku.

Top Shot

Yana zabar muku mafi kyawun mafi kyau a cikin hotuna 5 na gaba da bayan hoton da kuka ɗauka.

Hoto

Photosphere haƙiƙa yanayin panorama ne wanda aka ɗauka a cikin digiri 360. Koyaya, ana ba da shi ga masu amfani azaman zaɓi na dabam a cikin kyamarar Google. Bugu da ƙari, tare da wannan fasalin kamara, idan wayarka ba ta da kyamarar kusurwa mai faɗi, za ka iya ɗaukar hotuna masu faɗin kusurwa.

Me yasa kowa ya fi son Google Kamara?

Babban dalilin da yasa kyamarar Google ta shahara shine tabbas saboda akwai zaɓuɓɓuka da yawa. Kamar yadda muka ambata a sama, kyamarar Google a hukumance tana tallafawa ne kawai don wayoyin Nexus da Pixel. Amma wasu masu haɓakawa suna ba mu damar ɗaukar kyamarar Google kuma mu yi amfani da fasalinsa don nau'ikan waya daban-daban. Sauran dalilan da suka sa ya shahara su ne cewa al'umma suna son ta kuma an ce ta ci gaba da aiki daga aikin kyamarar hannun jari.

Yadda ake Shigar Kamara ta Google?

Kuna iya samun dama ga kyamarori na Google ta hanyar shigar da GCamLoader aikace-aikace a kan Google Play Store. Duk abin da za ku yi shi ne zaɓi samfurin wayarku daga wurin dubawa bayan saukar da aikace-aikacen.

Misalan Hotunan GCam

Kuna iya ganin misalan hoton Kamara na Google daga group dinmu na Telegram. 

shafi Articles