Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0 kwatancen yawancin masu amfani da wayowin komai da ruwan suna sha'awar. Dukansu masana'antun Android suna ba da fasali na musamman, amma wanne ne mafi kyawun kuɗin ku don siye? A cikin wannan labarin, za mu yi nazari mai zurfi a duka Xiaomi MIUI 14 da Samsung One UI 5.0, kwatanta ƙirar su, aikinsu, da abokantaka na mai amfani don taimaka muku yanke shawara.
Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0
Xiaomi MIUI 14 da Samsung One UI 5.0 sune biyu daga cikin shahararrun fatun OEM da ake samu don wayoyin hannu a yau. A cikin wannan labarin, za mu kwatanta masana'antun biyu da fatar jikinsu na OEM, suna mai da hankali kan mahimman fasalulluka da ƙwarewar mai amfani da kowannensu ke bayarwa. Daga wayar / dier app zuwa kalanda app, za mu yi zurfin nutsewa cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0 don taimaka muku yanke shawarar wacce za ku zaɓa don wayoyinku na gaba.
Rufin Kulle
Allon kulle wani muhimmin sashe ne na wayar hannu, yana aiki azaman ƙofa ta gani ga abun ciki da fasalin wayar. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta allon kulle na Xiaomi MIUI 14 da Samsung One UI 5.0, yana nuna mahimman bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu. Daga kayan kwalliya zuwa ayyuka, zamu bincika Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0 don taimaka muku yanke shawarar wacce ta dace da bukatunku.
A wannan yanayin su ma iri ɗaya ne, sai ƙarin shafuka da kansu. Xiaomi MIUI 14 kawai ya haɗa da 'yan gajerun hanyoyi yayin da Samsung One UI 5.0 ya haɗa da wasu abubuwa da yawa kamar widgets. Yayin da ake cewa, MIUI yana da injin jigo mai ƙarfi inda yake ba da damar kowane allon kulle da za ku iya tunanin kawai ta jigogi, don haka ya rage naku zaɓi wanda ya fi kyau.
Saituna masu sauri/Cibiyar Kulawa
Saituna masu sauri, wanda kuma aka sani da Cibiyar Kulawa shine shafin da ke bayyana lokacin da kuka gungura ƙasa daga saman allonku zuwa ƙasa. Shafin ne don musaki ko kunna ayyukan gabaɗaya na wayar, kamar Wi-Fi, Bluetooth da ƙari. Wannan sashe na labarin zai nuna muku bambanci tsakanin su da hotuna.
Xiaomi MIUI 14 yana ba da mafi kyawun shimfidar tayal don hannayenku, yayin da Samsung One UI 5.0 yana nuna muku ƙarin fale-falen fale-falen kuma yana kiyaye su don sauƙin isa. Don haka, wannan ya dogara ne kawai akan ra'ayin ku, idan kuna son kayan kwalliya, Xiaomi MIUI 14 shine a gare ku, yayin da idan kuna son ƙarin fale-falen fale-falen to Samsung One UI 5.0 shine hanyar da zaku bi.
Wayar
Daya daga cikin mafi muhimmanci fasali na kowane smartphone ne wayar app. A cikin wannan labarin, za mu kwatanta ƙa'idar wayar a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinta, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin ROMs na al'ada guda biyu don ganin wanne ne mafi kyawun aikace-aikacen wayar. Kuna iya ganin hotunan a kasa.
Kamar yadda kuke gani, suna kama da kamanni, sai dai shafuka akan MIUI 14 suna saman kuma shafuka akan One UI 5.0 yana ƙasa. Hakanan, MIUI yana nuna rajistan ayyukan kira tare da dialer, yayin da a cikin UI ɗaya yana kan wani shafin daban.
files
Wani muhimmin al'amari na kowace wayar salula shine aikace-aikacen fayiloli, wanda ake amfani dashi don sarrafa da tsara fayiloli da takaddun na'urar. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta aikace-aikacen fayiloli a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikin sa, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun aikace-aikacen fayiloli.
Duka masana'antun sun jera fayilolin kwanan nan akan babban menu na aikace-aikacen fayilolin su. Bayan haka, akwai 'yan bambance-bambance, kamar Samsung One UI 5.0 ba ya amfani da shafuka, amma ya haɗa da komai idan kun gungura ƙasa, yayin da Xiaomi MIUI 14, ya rabu cikin shafuka 3 daban-daban. A cikin Xiaomi MIUI 14, nau'ikan fayilolin kuma suna ƙarƙashin shafin "Ajiye". Hakanan, Samsung One UI 5.0 yana goyan bayan ƙarin ajiyar girgije idan aka kwatanta da Xiaomi MIUI 14. Don haka a cikin wannan yanayin, idan kuna son samun sauƙin shiga, Samsung One UI 5.0 ya sami nasara, amma idan kuna son ƙungiyar mafi kyau, Xiaomi MIUI 14 ta sami nasara.
Ana nunawa koyaushe
Nunin da ake nunawa a koda yaushe wani abu ne da yawancin masu amfani da wayar ke samun amfani, domin yana basu damar duba muhimman bayanai ba tare da kunna allon na'urar ba. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta abin da ake nunawa koyaushe a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinsa, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu nuna bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun nunin koyaushe.
A wannan yanayin, Xiaomi MIUI 14 yana jagorantar. MIUI yana lissafin duk jigogi da agogon al'ada akan babban shafi na Koyaushe akan Saitunan Nuni, yayin da a cikin Samsung One UI 5.0 yana ɗaukar ƙarin taps don tsara yadda Koyaushe akan Nuni yake. Ko da yake an faɗi hakan, zaɓin tsoho tare da agogon tsoho akan Samsung One UI 5.0 an fi kwatanta shi da Xiaomi MIUI 14, kamar ƙarin zaɓi don nuna bayanan watsa labarai da makamantansu. Don haka, idan muna kwatanta su hannun jari-zuwa-hannu, Samsung One UI 5.0 ya yi nasara idan kuna son ƙarin bayani, amma idan kuna son ƙarin keɓancewa, Xiaomi MIUI 14 yana jagorantar.
gallery
Ka'idar gallery wani muhimmin fasali ne ga yawancin masu amfani da wayoyin hannu, kamar yadda ake amfani da shi don dubawa da tsara hotunansu da bidiyo. A cikin wannan labarin, za mu kwatanta aikace-aikacen gallery a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinsa, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun aikace-aikacen gallery, yana taimaka muku zaɓi mafi kyau tsakanin su don haka.
A wannan yanayin, yawanci iri ɗaya ne. Xiaomi MIUI 14 ya sake kiyaye shafuka a saman yayin da Samsung One UI 5.0 ke kiyaye su a kasa. Ko da yake an ce, Xiaomi MIUI 14 yana ba ku ƙarin shafin da ya fi amfani da ake kira "Shawarar", wanda yawanci yana nuna abubuwan da aka ba da shawarar waɗanda za ku so ku duba su daga baya.
Clock
Agogon app shine asali amma mahimmancin fasali ga kowane wayar hannu, yana bawa masu amfani damar kiyaye lokaci da saita ƙararrawa. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta ƙa'idar agogo a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinta, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu nuna kuma mu gaya bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun agogon agogo, yana ba ku damar zaɓar ɗaya tsakanin haka.
Sai dai wurin shafuka wannan app ɗin iri ɗaya ne, don haka babu wani abu da yawa da za a kwatanta a nan.
Kalanda
Kalandar kalandar alama ce mai mahimmanci ga yawancin masu amfani da wayoyin hannu, yana basu damar kiyaye mahimman abubuwan da suka faru da alƙawura. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta ƙa'idar kalanda a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinta, da ƙwarewar mai amfani gaba ɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun kalanda app.
Kalandar app shine inda zamu iya ganin wasu manyan bambance-bambance. Kalandar Xiaomi MIUI 14 da kalandar Samsung One UI 5.0 sun bambanta sosai a cikin shimfidar wuri. MIUI yana ba ku ra'ayi mai sauƙi, yayin da UI ɗaya ke ba ku ɗan faɗaɗɗen ra'ayi mai rikitarwa don jera ƙarin ayyuka da abubuwan da suka faru. Idan kuna da sauƙin amfani, Xiaomi MIUI 14 shine mafi kyawun ku, yayin da idan kuna son ganin ƙarin cikakkun bayanai, Samsung One UI 5.0 shine hanyar ku.
Health
Ka'idar kiwon lafiya abu ne mai amfani ga yawancin masu amfani da wayoyin hannu, yana basu damar bin diddigin lafiyar su da bayanan lafiyar su. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta app ɗin lafiya a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikin sa, da ƙwarewar mai amfani gabaɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun app na lafiya.
Babu wani abu da yawa da za a faɗi akan wannan kuma, tunda kowane masana'anta yana ƙara ƙarin fasali tare da sauran na'urorin su kamar wuyan hannu da makada. Ko da yake don kwatancen danda ba tare da ƙarin na'urori ba, sun sake daidaita daidai. Babban bambanci ɗaya kawai shine Xiaomi MIUI 14 yana kiyaye "Aiki" azaman shafin yayin da Samsung One UI 5.0 ke kiyaye shi akan allon gida.
Jigogi
Aikace-aikacen jigogi yana ba masu amfani da wayoyin hannu damar keɓance kamanni da jin na'urarsu. A cikin wannan sashe na labarin, za mu kwatanta ƙa'idar jigogi a cikin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, la'akari da ƙira, aikinta, da ƙwarewar mai amfani gabaɗaya. Tare da taimakon hotuna, za mu bincika bambance-bambance da kamance tsakanin masana'antun biyu don ganin wanda ke ba da mafi kyawun jigogi app.
Babu wani abu da yawa a nan don kwatanta kuma tun da masana'antun biyu suna amfani da injuna daban-daban da salo don jigogi.
Yana da mahimmanci a lura cewa yayin da wannan labarin ke ba da kwatancen tsakanin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0, an rubuta shi ne bisa bayanai da lura daga na'urar Xiaomi da ke aiki da MIUI 14. Ba mu sami cikakken damar yin amfani da na'urar Samsung mai gudana One ba. UI 5.0, don haka bayanin da aka bayar akan UI 5.0 ɗaya bazai zama cikakke cikakke ba. Ya kamata a yi amfani da wannan labarin azaman jagora na gaba ɗaya kuma ba a ɗauka azaman takamaiman wakilci na bambance-bambance tsakanin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0.
Muna fatan wannan labarin ya ba da haske mai mahimmanci game da kwatanta tsakanin Xiaomi MIUI 14 vs Samsung One UI 5.0. Ta hanyar bayyano mahimman bambance-bambance da kamanceceniya tsakanin masana'antun biyu, muna nufin taimaka wa masu karatu wajen yanke shawara mai zurfi game da wacce za su zaɓa don wayar hannu ta gaba. Idan kuna da wasu ƙarin tambayoyi ko kuna son ganin kwatanta tsakanin sauran masana'antun, da fatan za a sanar da mu a cikin sashin sharhin da ke ƙasa. Na gode don karantawa!