Akwai jita-jita da suka dace cewa kwamfutar hannu ta Xiaomi na ƙarni na biyar Xiaomi Pad 5 za ta haɗu kwanan nan. Android 12L. Wannan bayanin na hukuma ne. Ci gaba da karantawa don ƙarin sani game da hakan kuma muna da saurin bita na Xiaomi Pad 5 a gare ku a ƙarshe.
Xiaomi Pad 5 yana aiki a halin yanzu Android 11 da kuma MIUI 13 Tsarukan aiki, kuma yana yin kyau sosai. Masu amfani sun yi amfani da su Windows 11 tsarin aiki akan sa, gwaje-gwajen ba su haifar da haɗin gwiwa tsakanin Mi Pad 5 da Windows 11 A gefe guda, an sami wasu hasashe kan gaskiyar cewa Mi Pad 5 na iya haɗawa da Android 12L don haɓaka ƙirar mai amfani ta hanyar samar da tsarin aiki mai sauƙi.
Android 12L fasali ne wanda kwanan nan ya faɗi wanda ke haɗa Android 12 don manyan na'urori na allo kamar nannadewa da kwamfutar hannu. Yanzu, godiya ga mai kwaikwayon Android daga Android Studio, Android 12L za a iya haɗa shi cikin Xiaomi Mi 5 Pad. Duk da haka, kwanan nan Xiaomi a hukumance dakatar sabon bambancin Beta akan kwamfutar hannu da aka sani a duniya, Mi Pad 5. Kamfanin ya riga ya tura ajanda don MIUI 13 sabuntawa.
A wannan Litinin, an canza dakatar da bayanin Xiaomi Pad 5 akan MIUI 13 Daily Beta Changelog.
"Saboda babban lambar da aka gyara akan Android 12, za a jinkirta shirin haɓakawa. Domin ba ku ingantacciyar ƙwarewar haɓakawa, Xiaomi Mi Pad 5 Pro 5G, Mi Pad 5 Pro, da Mi Pad 5 yanzu an dawo dasu zuwa sigar Android 11, na gode da fahimtar ku.
Xiaomi Pad 5, wanda aka fara gwajin Android 12 don shi, an fara gwajin Android 12L saboda sakin Android 12L na Google. Don haka, jerin Xiaomi Pad 5 za su karɓi Android 12L kai tsaye maimakon Android 12.
Game da Xiaomi Pad 5 Tablet
Idan ya zo ga allunan kasafin kuɗi, Xiaomi Pad 5 babban zaɓi ne. Allon sa na 11 ″ da ƙira mai salo sun sa ya zama siyayya mai kyawawa. Hakanan yana da saitin saman-layi, gami da Qualcomm Snapdragon 860 processor tare da ƙimar wartsakewa mai girma a 120Hz da ƙarin batir 8720mAh(typ) babba. Kuma, yana da babban mahimmin farashi, kuma! Yana da daraja dubawa!
Yana da sauƙi kuma yana da ƙaƙƙarfan bayanai. Nunin yana da kwazazzabo IPS LCD, kuma masu magana suna da ƙarfi kuma a sarari. Abin takaici, rashin samfurin LTE yana nufin cewa ba shi da sauri kamar iPad ko wasu allunan mafi girma. Software a kan Xiaomi Pad 5 daidaitaccen allunan Android ne, duk da haka, Android ba ta inganta don kwamfutar hannu ba. Aƙalla, sai da aka fito da Android 12L, wanda za mu yi magana game da shi a ƙarshen labarin.
The Xiaomi Pad 5 Tablet kwamfutar hannu ce mai kyau na kasafin kuɗi tare da iko mai yawa. Yana da nunin IPS 11-inch da goyan bayan sautin Dolby Atmos. Hakanan yana da kyakyawar kyamarar baya, wacce ke ɗaukar hotuna masu inganci. Ko da yake ba a saba amfani da allunan don ingancin kyamararsu, yana ba da ingancin kiran bidiyo mai ban mamaki don taron zuƙowa masu amfani. Duk da ƙarancin farashi, yana da abubuwa masu yawa da yawa, amma tabbas yana da wasu kurakurai. Yayin da rayuwar baturi ke da kyau, ba shine mafi kyau ba. Koyaya, kwamfutar hannu mafi tsadar kasafin kuɗi zai sami ƙaramin nunin ƙuduri, amma ingancin jerin Xiaomi Pad 5 ya fi kyau.
Xiaomi Pad 5 Bayyanar
Xiaomi Pad 5 Tablet yana jin slick. Yana da sirara kuma yana jin ƙarfi sosai a hannunku. Yana da daɗi sosai don amfani kuma allon yana da haske sosai. Yana da kyamarori 2, gaba ɗaya, baya ɗaya. Gefuna masu lanƙwasa suna da ban sha'awa sosai. Nunin kwamfutar ma yana da kyau. Yana da kyau don kallon bidiyo da wasa wasanni. Kyamara tana da kewayo mai kyau da zuƙowa. Haka kuma, kwamfutar hannu tana da ramin katin microSD, wanda zaku iya amfani dashi don haɗa shi zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka.