Xiaomi vs Samsung - Shin Samsung yana asarar Xiaomi?

Idan ya zo ga wayoyin hannu, manyan samfuran biyu - Xiaomi vs Samsung – kamar suna da gefen juna. Yayin da dabarun tallan Samsung sun fi tsauri, Xiaomi ya dogara da maganar baki da kuma shafukan sada zumunta don samun magoya baya. Wannan hanya na iya taimakawa wajen bayyana dalilin da yasa yawancin masu amfani da China ke sha'awar wayoyinta. Amma Shin Xiaomi yayi kyau kamar Samsung? Bari mu gano! Muna kwatanta da kuma bambanta duka alamu.

Da farko, bari mu bincika bambance-bambancen da ke tsakanin samfuran biyu. Samsung ya fi shahara a duniya, yana sayar da kayayyaki da yawa. Bin jagororin sa, Xiaomi ya fara haɓaka kayan aikin sa, yana fafatawa da su Samsung a sassa daban-daban. A kasuwanni irin su Kudu maso Gabashin Asiya, Turai, da Indiya, duka kamfanoni suna da jeri iri ɗaya na samfuran. Idan aka kwatanta da waɗannan kamance, sun bambanta a farashin. Yayin da farashin Samsung ya fi tsada fiye da abokan hamayyarsa, ingancin kayan aikinsu da software ya kasance iri ɗaya ne.

Ko da yake Samsung shi ne mafi rinjayen masu amfani da lantarki, alamar Sinawa na karuwa cikin sauri a cikin 'yan shekarun nan. Alamar Xiaomi Redmi tana ba da ɓangarorin masu rahusa kuma ta yi nasara wajen gina wayoyin kasafin kuɗi tare da fasalulluka na zamani. Wannan shine dalilin da ya sa kamfanin kuma yana wasa da Samsung a cikin Xiaomi vs Samsung fada. Redmi-jerin wayowin komai da ruwan daga Xiaomi sun hada da sanannen Redmi Note 11E Pro da Redmi Note 11 Pro. Duk wayowin komai da ruwan suna da tsari mai sumul da kuma girman girmansa.

Babban bambanci tsakanin Xiaomi da Samsung shine farashin su. Yayin da Samsung ke kashe daruruwan miliyoyi kan talla, Xiaomi ba ya yi, kuma alama ce mai kyau na gaba. Ta fuskar kayan aiki, kyamarori na Xiaomi sun fi na Samsung ci gaba. Koyaya, alamar farashin wani abu ne wanda ke ba Xiaomi fifikon fa'ida akan sauran samfuran. Bugu da ari, farashin ya ragu da yawa fiye da farashin wayoyin Samsung.

Duk samfuran biyu, Xiaomi vs Samsung, suna da babban bita, amma wanne ya fi kyau? Kuma wanne ne ya fi arha? Kuma a ina ake samun wayoyin Xiaomi? Shin Xiaomi yana da kyau kamar Samsung? Amsar ita ce kadan daga duka biyun. Yayin da Samsung ke da babban hannu dangane da Tarihin Alamar, alamar Xiaomi ta ɗan ƙaranci. Bambancin farashi tsakanin su biyun ba shi da mahimmanci. Duk da yake duka wayoyin Xiaomi vs Samsung suna da kyau, akwai wasu bambance-bambance tsakanin Xiaomi vs Samsung.

Kwatanta Tsakanin Wayoyin Xiaomi vs Samsung

A matsayin masu kera wayoyin hannu, duka Xiaomi vs Samsung sun shahara da sabbin abubuwa. Kamfanin yana kashe kuɗi da yawa akan r&d, kuma yana da wasu abubuwa masu ban sha'awa a cikin masana'antar. Waɗannan fasalulluka sun haɗa da nunin super-AMOLED, mafi saurin sarrafawa, da sabuwar OS. Ko da yake farashin samfuran biyu suna da yawa sosai, suna wakiltar ƙimar kuɗi iri ɗaya. Mun kuma sami ra'ayin waɗanne samfura ne suka fi araha da kuma waɗanda suka fi dacewa da masu amfani da kasafin kuɗi.

Kwatanta Tsakanin Wayoyin Xiaomi da Samsung

A matsayin masu kera wayoyin hannu, duka Xiaomi vs Samsung suna yin wasu manyan wayoyi. The Redmi yana da ban sha'awa rayuwar baturi da kuma aiki, yayin da Samsung aka sani da tsabta software kwarewa. Ko da kuwa, wace na'urar da kuka zaɓa, koyaushe za a yi ciniki. Redmi da Samsung duka manyan wayoyi ne, amma menene ya sa ɗayan ya fi ɗayan? Wanne daga cikin waɗannan na'urori guda biyu ya fi kyau? Amsar ta dogara.

Yayin da Xiaomi Mi 10 Pro ke da fa'ida ta fuskar ƙira da aiki, Samsung Galaxy S22 ya fi kyau ga waɗanda ke son waya mai araha. Duk wayowin komai da ruwan sun zo da matrix AMOLED, kuma fuskar Samsung sun fi maida hankali.

Fa'idodi da rashin Amfanin Wayoyin Xiaomi

Dangane da ƙira, wayoyin Xiaomi suna da fifiko akan sauran samfuran. Nuni mai lanƙwasa da ƙirar allo duka suna da ban sha'awa. Suna kama da Huawei da Samsung dangane da ƙirar su. Har ila yau, akwai ƴan kasala ga wayoyin. Yin zafi fiye da kima na iya zama babbar matsala, musamman a tsofaffin wayoyi. Amma kamfanin ya yi alkawarin gyara matsalar, wanda ya kamata ya zama zabi mai kyau ga mutane da yawa

Rashin lalacewar wayoyin Xiaomi akan kwatancen Xiaomi vs Samsung shine cewa suna da RAM mai yawa, amma suna sarrafa ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar da ba ta dace ba. Ko da yake sun zo da GB huɗu na RAM, har yanzu suna adana ƙwaƙwalwar ajiya da yawa, suna rufe aikace-aikacen lokacin da ka tashi ko lokacin da kake amfani da su. Wannan yana nufin ba za ku iya yin ayyuka da yawa yadda ya kamata ba, wanda yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke cikin wayar hannu. Wannan shine babban koma baya na waɗannan wayoyi, amma Xiaomi ya gyara wannan matsalar a cikin samfuran kwanan nan kamar yadda suka yi alkawari.

Farashin waɗannan wayoyi ya yi ƙasa da farashin na'urori masu fafatawa, don haka kuna iya tsammanin za ku haɓaka wasu lokuta a cikin ƴan shekaru. Koyaya, idan kuna da ƙarancin kasafin kuɗi, zaku iya siyan waya mai inganci daga alama mai rahusa don ɗan ƙaramin farashi. Ta wannan hanyar, ba za ku ƙarasa da waya mai arha wacce ba za ta iya ci gaba da amfani da ku ba.

shafi Articles